ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เว็บเครือข่ายผู้ปกครองนักเรียน โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี 

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านค่ะ  (อ่าน 260 ครั้ง)

กรกฎาคม 01, 2013, 08:04:02 PM

วันนี้มีวิชาภาษาไทยอย่างเดียวนะค่ะให้ทำในสมุดมีหัวข้อ คำไทย/คำจีน/คำอังกฤษ/คำเขมร อย่างละ5คำสามารถดูตัวอย่างได้ที่ชีสสีน้ำตาลเรื่องคำมูลและให้เขียนเรียงความเรื่องเศรษฐกิจพอเพียง
*** ส่งพรุ่งนี้หมดเลยนะค่ะ สู้ๆ ***

กรกฎาคม 01, 2013, 08:40:41 PM
ตอบกลับ #1

เพิ่มเติม ภาษาไทยคะ ให้ทำในกระดาษ A4 100 ปอนด์ ทำเรื่องนนทกในจินตภาพ ชื่อเขียนด้านมุมขวาบนสุด บรรทัดต่อมาเขียนเรื่อง "นนทกในจินตภาพ" และครึ่งบนของกระดาษให้วาดรูปเกี่ยวกับนนทก ครึ่งล่างของกระดาษให้เลือกกลอนที่ชอบจากเรื่อง นารายณ์ปราบนนทก และแปลแล้วบอกเหตุผลว่าชอบเพราะอะไร และตกแต่งให้สวยงาม

กรกฎาคม 02, 2013, 07:11:56 PM
ตอบกลับ #2

ขอบคุณนะค่ะที่เข้าทาช่วยกันอ่านเพื่อนๆจะได้งานครบ :)