ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เว็บเครือข่ายผู้ปกครองนักเรียน โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี 

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งตกหล่นย้อนหลัง " การบ้านเรื่อง โคลงโลกนิติ " วิชา ภาษาไทย  (อ่าน 455 ครั้ง)

มกราคม 02, 2013, 10:25:43 PM

ขออภัยทุก ๆ ท่าน.....นะครับ
การบ้านในครั้งนี้ ผมได้โพสต์ไปแล้ว แต่เกิดความผิดพลาดทางเทคนิค
ทำให้ไม่ปรากฎในกระดานข่าว
โดยวันนี้เพิ่งมาใช้กระดานข่าวหลังจากแปรอักษร และ เทศกาลปีใหม่เป็นครั้งแรก
เลยพบความผิดพลาด
คราวต่อไปจะตรวจสอบหลังการโพสต์ให้รัดกุมมากกว่านี้
ขออภัยทุก ๆ ท่าน.........นะครับ

มกราคม 02, 2013, 10:26:06 PM
ตอบกลับ #1

วิชา ภาษาไทย
การบ้านเรื่อง โคลงโลกนิติ
อ่านและถอดคำประพันธ์ ของ " โคลงโลกนิติ "

นักเรียนอ่าน " โคลงโลกนิติ " ( บทไหนก็ได้ )
เขียนบรรยายความหมาย ของ " โคลงโลกนิติ " ที่ได้อ่าน
วาดรูปเนื้อหาเกี่ยวกับ " โคลงโลกนิติ " ที่ได้อ่าน
ระบายสีให้สวยงาม

ทำใส่กระดาษ A4
ส่งภายในวันศุกร์ ที่ 4 มกราคม 2556...นะครับ